Loading Now

காங்கிரஸ் அதன் வடகிழக்கு எண்ணிக்கையை 7 ஆக மேம்படுத்துகிறது; பிஜேபி 1 இடத்தை இழந்து 13 இடங்களை கைப்பற்றியது

காங்கிரஸ் அதன் வடகிழக்கு எண்ணிக்கையை 7 ஆக மேம்படுத்துகிறது; பிஜேபி 1 இடத்தை இழந்து 13 இடங்களை கைப்பற்றியது

இம்பால்/கோஹிமா, ஜூன் 5 (ஐஏஎன்எஸ்) நாட்டின் மற்ற பகுதிகளுக்கு இணையாக, தற்போது பாஜக மற்றும் அதன் கூட்டணிக் கட்சிகள் ஆதிக்கம் செலுத்தி வரும் 8 வடகிழக்கு மாநிலங்களில் மக்களவைத் தேர்தலில் காங்கிரஸ் மேம்பட்ட செயல்திறனை வெளிப்படுத்தியுள்ளது. பெரிய பழைய கட்சி மணிப்பூரில் இரண்டு இடங்களையும், நாகாலாந்து மற்றும் மேகாலயாவில் தலா ஒரு இடத்தையும் BJP மற்றும் அதன் கூட்டணி கட்சிகளிடமிருந்து கைப்பற்றியது, அஸ்ஸாமில் மூன்று இடங்களை வென்றது.

2019 லோக்சபா தேர்தலைப் போலவே, அசாமில் 9 இடங்களை வென்ற பாஜக, திரிபுரா மற்றும் அருணாச்சல பிரதேசத்தில் தலா இரண்டு இடங்களைத் தக்க வைத்துக் கொண்டது. தற்போது மணிப்பூருடன் இணைந்து இந்த மூன்று மாநிலங்களிலும் பாஜக ஆட்சி நடத்தி வருகிறது.

பாஜக கூட்டணிக் கட்சியான தேசிய மக்கள் கட்சி (NPP) மேகாலயாவில் காங்கிரஸ் மற்றும் மக்கள் கட்சியின் குரல் ஆகிய இரு இடங்களையும் இழந்தது, மற்றொரு கூட்டணியான தேசியவாத ஜனநாயக முற்போக்குக் கட்சி (NDPP) ஒரே நாகாலாந்து தொகுதியை காங்கிரஸிடம் இழந்தது.

இருப்பினும், பாஜகவின் கூட்டணிக் கட்சிகளான ஐக்கிய மக்கள் கட்சி லிபரல் (யுபிபிஎல்) மற்றும் அசாமில் அசோம் கண பரிஷத் (ஏஜிபி) மற்றும் சிக்கிமில் சிக்கிம் கிராந்திகாரி மோர்ச்சா (எஸ்கேஎம்) ஆகியவை வெற்றி பெற்றன.

Post Comment